โครงการส่งเสริมกิจกรรมประเพณีวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 |
![Responsive image](./system_files/345/63e54f08b0fa3f137d2e57d1234ca171.jpg) |
วันจันทร์ ที่ 11 กรกฎาคม 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลไผ่ล้อม นำโดย นายสมอาจ แก้วคต นายกองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่ล้อม ประธานสภาองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่ล้อม สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่ล้อม พนักงานส่วนตำบล และเด็กศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่ล้อม ได้ดำเนินโครงการส่งเสริมกิจกรรมประเพณีวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 ซึ่งเป็นวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาและสืบสานจารีตประเพณีอันดีงามของพุทธศาสนิกชน โดยการถวายเทียนจำนำพรรษา และผ้าอาบน้ำฝน ณ วัดโพธิ์ทอง หมู่ที่ 3 ตำบลไผ่ล้อม อำเภอลับแล จังหวัดอุตรดิตถ์ และวัดดงสระแก้ว หมู่ที่ 5 ตำบลไผ่ล้อม อำเภอลับแล จังหวัดอุตรดิตถ์
|
|
โพสเมื่อ : 11 ก.ค. 2565 |
|
|